enigma 2 - en to cy translation catalogue (202 entries)

en: (%d channels)?
cy: (%d sianel)?

en: (%s files deleted)
cy: (%s ffeil wedi'u dileu)

en: (you have v{})
cy: (mae gennych v{})

en: - Add missing fields to all entries
cy: - Ychwanegu meysydd coll i bob cofnod

en: - Auto token refresh every 9 minutes
cy: - Adnewyddu tocyn awtomatig bob 9 munud

en: - Automatic Epg generation with Service Reference
cy: - Cynhyrchu Epg Awtomatig gyda Chyfeirnod Gwasanaeth

en: - Automatic bouquet generation
cy: - Cynhyrchu tusw awtomatig

en: - Category bouquets
cy: - Categori tuswau

en: - Clean up the cache file
cy: - Glanhewch y ffeil storfa

en: - Commercial use is strictly prohibited
cy: - Gwaherddir defnydd masnachol yn llym

en: - Community: Linuxsat-support.com, Corvoboys.org Forum
cy: - Cymuned: Linuxsat-support.com, Fforwm Corvoboys.org

en: - Container bouquets
cy: - Tuswau cynhwysydd

en: - Country bouquets
cy: - Tuswau gwlad

en: - Free content only
cy: - Cynnwys am ddim yn unig

en: - Graphics: @oktus
cy: - Graffeg: @oktus

en: - HTTP Live Streaming
cy: - Ffrydio Byw HTTP

en: - Integrated proxy system
cy: - System ddirprwy integredig

en: - No direct server hosting
cy: - Dim hosting gweinydd uniongyrchol

en: - Redistribution must maintain attribution
cy: - Rhaid i ailddosbarthu gynnal priodoliad

en: - Remove duplicate entries
cy: - Dileu cofnodion dyblyg

en: - Service references: 4097, 5001, 5002
cy: - Cyfeirnodau gwasanaeth: 4097, 5001, 5002

en: - Streams from public sources
cy: - Ffrydiau o ffynonellau cyhoeddus

en: - TS/M3U8 formats
cy: - Fformatau TS / M3U8

en: - Technical support: Qu4k3, @KiddaC, @giorbak
cy: - Cefnogaeth dechnegol: Qu4k3, @KiddaC, @giorbak

en: - {} duplicate entries removed
cy: - {} cofnod dyblyg wedi'u tynnu

en: - {} entries updated
cy: - {} cofnod wedi'u diweddaru

en: ? Proxy Unknown
cy: ? Dirprwy Anhysbys

en: All countries (%d)
cy: Pob gwlad (%d)

en: An export for another country is already in progress. Please wait.
cy: Mae allforio ar gyfer gwlad arall eisoes ar y gweill. Arhoswch os gwelwch yn dda.

en: An export is in progress. Please wait before fixing the cache.
cy: Mae allforio ar y gweill. Arhoswch cyn trwsio'r storfa.

en: Anonymous startup/heartbeat ping only (session id, version, timestamp - no personal data). Disable to opt out.
cy: Cychwyn dienw/ping curiad calon yn unig (ID sesiwn, fersiwn, stamp amser - dim data personol). Analluogi optio allan.

en: At an interval hours or fixed time
cy: Ar adegau egwyl neu amser penodol

en: Author:
cy: Awdur:

en: Auto-update EPG
cy: Diweddaru EPG yn awtomatig

en: Automatically enable the Vavoo EPG source(s) in EPGImport after each export, so you don't have to enable them there yourself.
cy: Galluogwch ffynhonnell(au) Vavoo EPG yn EPGImport yn awtomatig ar ôl pob allforio, felly nid oes rhaid i chi eu galluogi yno eich hun.

en: Back
cy: Yn ol

en: Backspace
cy: Gofod cefn

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Bouquet Position in List
cy: Safle Bouquet yn y Rhestr

en: Bouquet creation error: {}
cy: Gwall creu tusw: {}

en: Bouquet ready with {} channels
cy: Tusw yn barod gyda {} sianeli

en: Bouquets reload scheduled.
cy: Ail-lwytho tuswau wedi'i drefnu.

en: Bouquets reorganized successfully!
cy: Tuswau wedi'u had-drefnu'n llwyddiannus!

en: CH±=Change | OK=Toggle | INFO=IMDb | STOP=Exit
cy: CH±=Newid | Iawn=Toglo | INFO=IMDb | STOP=Gadael

en: Cache format fix completed:
cy: Cwblhawyd atgyweiriad fformat cache:

en: Cache is already in correct format. No changes needed.
cy: Mae'r storfa eisoes yn y fformat cywir. Dim angen newidiadau.

en: Cancel
cy: Canslo

en: Cancel execution?
cy: Canslo gweithrediad?

en: Case: {}
cy: Achos: {}

en: Changelog: ({}/{}, use up/down)
cy: Changelog: ({}/{}, defnyddiwch i fyny/i lawr)

en: Channels
cy: Sianeli

en: Channels: %d
cy: Sianeli: %d

en: Checking proxy...
cy: Wrthi'n gwirio dirprwy...

en: Clear All
cy: Clirio Pawb

en: Configuration saved successfully!
cy: Cadwyd y ffurfwedd yn llwyddiannus!

en: Configure Main Background Image.
cy: Ffurfweddu Prif Ddelwedd Gefndir.

en: Configure at a fixed time
cy: Ffurfweddu ar amser penodol

en: Configure service Reference Iptv-Gstreamer-Exteplayer3
cy: Ffurfweddu gwasanaeth Cyfeirnod Iptv-Gstreamer-Exteplayer3

en: Console
cy: Consol

en: Continuing, proxy still syncing...
cy: Yn parhau, dirprwy yn dal i gysoni...

en: Could not save the installer script.
cy: Methu cadw'r sgript gosodwr.

en: Countries
cy: Gwledydd

en: Countries: %(generated)d/%(total)d
cy: Gwledydd: %(cynhyrchwyd)d/%(total)d

en: Country: %s
cy: Gwlad: %s

en: Create EPG source for EPGImport with Vavoo program data
cy: Creu ffynhonnell EPG ar gyfer EPGImport gyda data rhaglen Vavoo

en: Credits:
cy: Credydau:

en: Debug logging
cy: Logio dadfygio

en: Default View
cy: Golwg ddiofyn

en: Default view when opening the plugin
cy: Gwedd ddiofyn wrth agor yr ategyn

en: Do you want to export this bouquet?
cy: Ydych chi am allforio'r tusw hwn?

en: Do you want to fix the cache format?
cy: Ydych chi am drwsio fformat y storfa?

en: EPG Similarity Threshold (%)
cy: Trothwy Tebygrwydd EPG (%)

en: EPG import started
cy: Dechreuwyd mewnforio EPG

en: EPG is disabled. Please enable it in Vavoo settings first.
cy: Mae EPG wedi'i analluogi. Galluogwch ef mewn gosodiadau Vavoo yn gyntaf.

en: EPG processing completed (no matches)
cy: Prosesu EPG wedi'i chwblhau (dim cyfatebiaeth)

en: EPG processing completed for {} channels
cy: Cwblhawyd prosesu EPG ar gyfer {} sianel

en: EPGImport plugin not found: {}
cy: Heb ganfod ategyn EPGImport: {}

en: Enable Vavoo EPG
cy: Galluogi Vavoo EPG

en: Enable or disable proxy.
cy: Galluogi neu analluogi dirprwy.

en: Enter text to search...
cy: Rhowch destun i chwilio...

en: Error
cy: Gwall

en: Error fixing cache: {}
cy: Gwall wrth drwsio'r storfa: {}

en: Error parsing data
cy: Gwall wrth ddosrannu data

en: Error starting EPG update: {}
cy: Gwall wrth gychwyn diweddariad EPG: {}

en: Error starting channel
cy: Gwall wrth gychwyn y sianel

en: Error: %s
cy: Gwall: %s

en: Exit
cy: Ymadael

en: Exit and reopen the plugin to see the new background.
cy: Gadael ac ailagor yr ategyn i weld y cefndir newydd.

en: Export
cy: Allforio

en: Export failed: {}
cy: Methodd yr allforio: {}

en: Export started. Bouquet will be available shortly.
cy: Dechreuwyd allforio. Bydd tusw ar gael yn fuan.

en: Failed to refresh proxy token
cy: Wedi methu ag adnewyddu tocyn dirprwy

en: Failed to refresh proxy:
cy: Wedi methu ag adnewyddu dirprwy:

en: Failed: %(failed)d
cy: Wedi methu: %(methed)d

en: Fix Cache
cy: Atgyweiria Cache

en: Fixing cache format...
cy: Wrthi'n trwsio fformat y storfa...

en: Force proxy refresh?
cy: Gorfodi adnewyddu dirprwy?

en: Found: {} channels
cy: Wedi dod o hyd: {} sianeli

en: Generate .m3u file for:
cy: Cynhyrchu ffeil .m3u ar gyfer:

en: Generate .m3u files (Ok for Exec)
cy: Cynhyrchu ffeiliau .m3u (Ok for Exec)

en: Generate .m3u files and save to device %s.
cy: Cynhyrchu ffeiliau .m3u a chadw i ddyfais %s.

en: Generate .m3u files and save to device %s?
cy: Cynhyrchu ffeiliau .m3u a chadw i ddyfais %s?

en: Generate .m3u files for ALL %d countries?
cy: Cynhyrchu ffeiliau .m3u ar gyfer POB gwlad %d?

en: How often to re-match EPG and refresh bouquets, counting from now.
cy: Pa mor aml i ail-baru EPG ac adnewyddu tuswau, gan gyfrif o nawr.

en: Important Notes:
cy: Nodiadau Pwysig:

en: Increase if proxy takes long due to VPN or slow connection.
cy: Cynyddwch os yw dirprwy yn cymryd llawer o amser oherwydd VPN neu gysylltiad araf.

en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Last channel update: %s
cy: Diweddariad sianel diwethaf: %s

en: License:
cy: Trwydded:

en: License: CC BY-NC-SA 4.0
cy: Trwydded: CC BY-NC-SA 4.0

en: Link in Main Menu
cy: Dolen yn y Brif Ddewislen

en: Local only (127.0.0.1) - this device only
cy: Lleol yn unig (127.0.0.1) - y ddyfais hon yn unig

en: Lower = less interruption but more refreshes
cy: Is = llai o ymyrraeth ond mwy o adnewyddu

en: M3U file generated successfully!
cy: Ffeil M3U wedi'i chynhyrchu'n llwyddiannus!

en: M3U generation completed!
cy: Cenhedlaeth M3U wedi'i chwblhau!

en: M3U generation error: %s
cy: Gwall cenhedlaeth M3U: %s

en: Minimum similarity for matching channels (higher = stricter).
cy: Tebygrwydd lleiaf ar gyfer sianeli cyfatebol (uwch = llymach).

en: Movie Services Reference
cy: Cyfeirnod Gwasanaethau Ffilm

en: Network (%s) - other devices on the LAN
cy: Rhwydwaith (%s) - dyfeisiau eraill ar y LAN

en: No IMDb/TMDB plugin found
cy: Ni chanfuwyd ategyn IMDb/TMDB

en: No Internet connection detected. Please check your network.
cy: Dim cysylltiad Rhyngrwyd wedi'i ganfod. Gwiriwch eich rhwydwaith.

en: No channels found
cy: Heb ganfod sianeli

en: No channels found for: %s
cy: Heb ganfod sianeli ar gyfer: %s

en: No items available
cy: Dim eitemau ar gael

en: No programme info available
cy: Dim gwybodaeth rhaglen ar gael

en: No selection
cy: Dim dewis

en: No valid channels for: %s
cy: Dim sianeli dilys ar gyfer: %s

en: Nothing to remove for: {}
cy: Dim byd i'w ddileu ar gyfer: {}

en: Now %s
cy: Nawr %s

en: Only one specific country
cy: Dim ond un wlad benodol

en: Periodically re-match EPG and refresh bouquets for your favorited countries in the background.
cy: Ail-gyfatebwch EPG o bryd i'w gilydd ac adnewyddwch duswau ar gyfer eich hoff wledydd yn y cefndir.

en: Position of Vavoo bouquets in the main list
cy: Safle tuswau Vavoo yn y brif restr

en: Proxy Disabled
cy: Dirprwy Anabl

en: Proxy Enabled
cy: Wedi Galluogi drwy Ddirprwy

en: Proxy disabled
cy: Analluogwyd dirprwy

en: Proxy is disabled. Please Set Proxy On first. -- Menu Config --
cy: Mae dirprwy wedi'i analluogi. Os gwelwch yn dda Gosod Dirprwy ymlaen yn gyntaf. -- Ffurfwedd Dewislen --

en: Proxy is disabled. Please enable it in the configuration.
cy: Mae dirprwy wedi'i analluogi. Galluogwch ef yn y ffurfweddiad.

en: Proxy is not running. Please start the proxy first.
cy: Nid yw dirprwy yn rhedeg. Dechreuwch y dirprwy yn gyntaf.

en: Proxy not active. Unable to generate M3U file.
cy: Dirprwy ddim yn weithredol. Methu cynhyrchu ffeil M3U.

en: Proxy online - {} channels  ✓
cy: Dirprwy ar-lein - {} sianeli ✓

en: Proxy startup timeout (seconds)
cy: Goramser cychwyn dirprwy (eiliadau)

en: Proxy token refreshed successfully
cy: Tocyn dirprwy wedi'i adnewyddu'n llwyddiannus

en: Really close without saving settings?
cy: Cau iawn heb gadw gosodiadau?

en: Recommended: 5-8 minutes
cy: Argymhellir: 5-8 munud

en: Refresh stream (minutes):
cy: Ffrwd adnewyddu (munudau):

en: Refresh stream every X minutes (1-15)
cy: Adnewyddu'r ffrwd bob X munud (1-15)

en: Reload Bouqet
cy: Ail-lwytho Bouqet

en: Reload bouquets and service list?
cy: Ail-lwytho tuswau a rhestr gwasanaeth?

en: Remove
cy: Dileu

en: Remove ALL Vavoo bouquets?
cy: Tynnu POB tusw Vavoo?

en: Remove the exported bouquet for this country/category?
cy: Tynnu'r tusw a allforiwyd ar gyfer y wlad/categori hwn?

en: Removed exported bouquet: {}
cy: Tusw wedi'i allforio wedi'i dynnu: {}

en: Restarting...
cy: Wrthi'n ailgychwyn...

en: Returning to channel list.
cy: Yn dychwelyd i'r rhestr sianeli.

en: SELECT YOUR CHOICE
cy: DEWISWCH EICH DEWIS

en: Save
cy: Arbed

en: Saved in: %(path)s
cy: Cadwyd yn: %(path)s

en: Saved in: %s
cy: Cadwyd yn: %s

en: Schedule type:
cy: Math o amserlen:

en: Search
cy: Chwiliwch

en: Search Channels:
cy: Sianeli Chwilio:

en: Search...
cy: Chwilio...

en: Search:
cy: Chwilio:

en: Select Background
cy: Dewiswch Cefndir

en: Select M3U export mode:
cy: Dewiswch fodd allforio M3U:

en: Select country to export M3U:
cy: Dewiswch wlad i allforio M3U:

en: Select the IP address to use in the M3U links:
cy: Dewiswch y cyfeiriad IP i'w ddefnyddio yn y dolenni M3U:

en: Send Anonymous Statistics
cy: Anfon Ystadegau Dienw

en: Server for Player Used
cy: Gweinydd ar gyfer Chwaraewr a Ddefnyddir

en: Server for player.
cy: Gweinydd ar gyfer chwaraewr.

en: Show verbose DEBUG-level messages in vavoo.log (UI lifecycle, per-request detail). Takes effect immediately - leave off unless troubleshooting.
cy: Dangos negeseuon ar lafar ar lefel DEBUG yn vavoo.log (cylch bywyd UI, manylion fesul cais). Daw i rym ar unwaith - gadewch i ffwrdd oni bai ei fod yn datrys problemau.

en: Showing all channels: {}
cy: Yn dangos pob sianel: {}

en: Space
cy: Gofod

en: Start EPG update now?
cy: Dechrau diweddariad EPG nawr?

en: Stream ended. Too many connection issues.
cy: Daeth y ffrwd i ben. Gormod o faterion cysylltiad.

en: Technical Features:
cy: Nodweddion Technegol:

en: This will refresh the authentication token.
cy: Bydd hyn yn adnewyddu'r tocyn dilysu.

en: This will remove:
cy: Bydd hyn yn dileu:

en: This will:
cy: Bydd hyn yn:

en: Top
cy: Brig

en: Total channels: %(total_channels)d
cy: Cyfanswm sianeli: %(total_channels)d

en: UPPERCASE
cy: UCHAF

en: Vavoo EPG source is not enabled in EPGImport. Please enable it in EPGImport settings.
cy: Nid yw ffynhonnell EPG Vavoo wedi'i galluogi yn EPGImport. Galluogwch ef mewn gosodiadau EPGImport.

en: Vavoo EPG source not found. Please export at least one bouquet first.
cy: Ni chanfuwyd ffynhonnell EPG Vavoo. Allforiwch o leiaf un tusw yn gyntaf.

en: Vavoo Stream Live - Information
cy: Vavoo Stream Live - Gwybodaeth

en: Vavoo Stream Live Plugin
cy: Ategyn Vavoo Live Stream

en: Vavoo bouquets removed successfully!
cy: Tynnu tuswau Vavoo yn llwyddiannus!

en: Vavoo is already running.
cy: Mae Vavoo eisoes yn rhedeg.

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: Welcome to Vavoo Proxy with EPG support
cy: Croeso i Vavoo Proxy gyda chefnogaeth EPG

en: You can start it from the menu or by pressing the TEXT button.
cy: Gallwch chi ei gychwyn o'r ddewislen neu drwy wasgu'r botwm TESTUN.

en: fixed time
cy: amser sefydlog

en: interval
cy: cyfwng

en: lowercase
cy: llythrennau bach

en: ✓ Proxy ({0}s)
cy: ✓ Dirprwy ({0}au)

en: ✓ Proxy OK
cy: ✓ Dirprwy yn iawn

en: ✓ Restarted
cy: ✓ Wedi ailddechrau

en: ✗ Error
cy: ✗ Gwall

en: ✗ Proxy Error
cy: ✗ Gwall dirprwy

en: ✗ Proxy Expired
cy: ✗ Dirprwy wedi dod i ben

en: ✗ Proxy Offline
cy: ✗ Dirprwy All-lein

en: ✗ Restart Failed
cy: ✗ Methwyd ailgychwyn
